น้องหมาเลือกกิน มีวิธีจัดการยังไงบ้างคะ

เราเลี้ยงน้องหมาเพศเมีย 1 ตัวค่ะ เป็นพันธุ์ผสมปั๊ก/ไทยค่ะ น้องกินข้าวยากมากค่ะ เราลองทั้งอาหารเม็ดแล้ว อาหารเปียกแล้วหรืออาหารที่ฟรีซจากแมคโครก็แล้ว น้องทานได้น้อยค่ะ หรือถ้าลองผสมโครงไก่กับข้าวก็เลือกกินแต่ไก่นิดๆหน่อยๆข้าวไม่แตะเลยเสร็จก็เดินหนี เราพอจะมีวิธีจัดการกับน้องให้ไม่เลือกกินพอจะได้บ้างหรือเปล่าคะ หรือว่าเราตามใจเค้าตั้งแต่แรกเลยเลือกกินเยอะ ใครเคยเจอเคสแบบนี้ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่