HONDA FREED กับ MOBILIO ต่างกันตรงไหนบ้าง ราคาต่างกันตั้ง 2 แสน มาจากอะไร

พอดีกำลังเลือกรถ แต่พออ่านข้อมูลรถ 2 รุ่นนี้
HONDA FREED กับ MOBILIO
กลับพบว่า นอกจากดีไซน์ กับประตูเลื่อนไฟฟ้าแล้ว
ก็แทบจะไม่มีอะไรต่างกันเลย ทั้งขนาด, ระบบภายใน, เครื่องยนต์, ความปลอดภัย ฯลฯ เหมือนกันเกือบหมดเลย

เลยอยากได้ข้อมูลจากผู้รู้ หรือผู้ที่เคยใช้ครับ ว่ามันต่างกันที่อะไร ทำไมราคาถึงต่างกัน 2แสน

อ่อ แล้วก็ BR-V นี่ดีไหมครับ เทียบกับ 2 ตัวข้างบน
จัดว่าเป็นรถตระกูลเดียวกันไหมครับ?

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่