Smart watch ที่วัด heart rate ได้แม่นยำ ตัวไหนดี

กระทู้คำถาม
อยากได้ smart watch / smart band เน้นที่ใช้วัดอัตราการเต้นของหัวใจได้แม่นยำค่ะ ยี่ห้อไหน รุ่นไหนดีคะ พอดีมีปัญหาหัวใจเต้นผิดจังหวะ เลยอยากหาอุปกรณ์มาคอย monitor ตัวเองสักหน่อยค่ะ ทั้งนี้เข้าใจดีว่า smart watch/ smart band ไม่ใช่อุปกรณ์ทางการแพทย์ จึงไม่อาจใช้ทดแทนเครื่องวัดชีพจรที่เป็นเครื่องมือแพทย์โดยตรง แต่อยากหาที่น่าจะแม่นยำเท่าที่จะเป็นไปได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่