ช่วยหาคำตอบให้ผมด้วย ใครเริ่มเก็บสรรพสามิตรน้ำมัน ใครเริ่มเก็บกองทุนน้ำมัน ใครเริ่มเก็บกองทุนอนุรักษ์

ผมจำได้ว่าตอนเด็กๆ น้ำมัน ไม่มีการเก็บพ่วงมากๆ เลยได้ไม่แพง
ตอนนี้ ผมเห็นมีค่าต่างๆ มาพ่วงหลายตัว

1. ใครเริ่ม สรรพสามิตรบนน้ำมัน (เห็นว่าภาษีนี้ จุดประสงค์ไม่ให้คนฟุ่มเฟื่อย)
2. ใครเริ่มกองทุนน้ำมัน (เอาไปทำไร)
3. ใครเริ่มกองทุนอนุรักษ์พลังงาน
4.  อ้าวใครเริ่ม ภาษีเทศบาล ก็มาเก็บอีก
5.  แล้ว VAT ทำไมคิดสองที อย่าลืมว่าคนเติมเรียกคืนไม่ได้นะ
ผมหาใน google ไม่เจอครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่