อยากเป็นแมวมองต้องทำอย่างไรครับ

คือส่วนตัวเป็นคนเตะบอลไม่เก่งครับ แต่ชอบมองดาวรุ่งตลอด ส่วนมากที่เคยมองปัจจุบันก็ดังหลายคน หรือบางคนก็เป็นซุปตาร์ไปแล้วโดยเฉพาะดาวรุ่งยุโรป อย่าง รัดญ่า เนียงโกรัน อาเซ่นซิโอ้ ไวท์เกิ้ล เอมปับเป้ หรือที่เงียบๆไปแล้วอย่าง กอร์กเนต กับ ดิอาต  ซิเมโอเน่  คิดว่าถ้ามาสมัครเป็นแมวมองของสโมสรไทยคงไม่อยากอะไรแค่ทำการบ้านเพิ่มเติมมากขึ้นอีกเยอะๆ ครับ อยากทราบว่าจะทำเป็นอาชีพจริงๆ ต้องสมัครยังไง แล้วใช้วุฒิป.ตรีสมัครได้ป่าวครับ แล้วมีสมัครที่สโมสรอย่างเดียวหรอ หรือต้องเป็นทีมงานโค้ชก่อน ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่