[SR] GPX Legend 150S ภาคตะลุยแดนดินถิ่นลูกเสือลูกตะเข้

อมยิ้ม17สวัสดีย้อนหลังปีใหม่ไทยที่ผ่านมาครับอมยิ้ม17

ในวันสงกรานต์ หลายๆคนคงเดินทางกลับบ้านกัน

ไม่ว่าจะด้วยวิธีใดก็แล้วแต่สะดวกของแต่ละท่าน

ซึ่งแน่นอนผมเอง ก็เดินทางกลับถิ่นดินแดนบ้านเกิดเหมือนกัน

หากจะให้เล่นเกมส์ทายกันว่า บ้านผมอยู่จังหวัดไหน

ผมขอใบ้ให้นิดหน่อยว่า ผมอ่ะ เป็น

ยิ้ม"ลูกเสือลูกตะเข้"ยิ้ม

เคยได้ยินคำว่า "ลูกเสือลูกตะเข้" ไหมครับ

หากใครรู้จักความหมายตามพจนานุกรม คงจะหมายถึง

ลูกของคนอื่นที่เอามาเลี้ยงแต่อาจจะย้อนกลับมาแว้งกัดผู้มีพระคุณได้

นั่นแหล่ะฮะ แต่ๆ ผมมิได้หมายถึงอย่างนั้นไม่  แต่จักเป็นเช่นไร ให้ทายกันเล่นๆ

เอาหล่ะ  ออกเดินทางไปกับ ลูกเสือลูกตะเข้ กัน

อมยิ้ม17อมยิ้ม17
--------------------------------------------------------------------

ย้อนกลับเรื่องราวก่อนเดินทางสักนิด

ออเจ้า : พี่ๆ ปีนี้เราขี่มอไซค์กลับบ้านกันนะ สงกรานต์รถติด ขี้เกียจอยู่บนรถนานๆ

ผม : ออเจ้าจักทนความร้อนแดดแผดเผาของแดดเดือนเมษาไหวฤา

ออเจ้า : ข้าทนได้

ผม : ถ้าออเจ้าว่าอย่างนั้นพี่ก็จักพาเจ้าไป

และการเดินทางของลูกเสือลูกตะเข้ก็เริ่มขึ้น

ป่ะ ออกเดินทางกันเพี้ยนแว๊นเพี้ยนแว๊น

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

การเดินทางครั้งนี้ของเราทั้งคู่ จะพาเพื่อนๆ ไปเที่ยว

วัดพระเจ้าเสือ

ย่านเก่าวังกรด

การเดินทางของชุมชน

ถนนสายอุโมงค์ต้นไม้

ท่องดินแดนบัวชมพู

ท่องดินแดนโพธิ์ชมพู

สักการะพระเจ้าเสือ

ม้าศึกขุนพลอาชาที่จะบรรทุก ลูกเสือลูกตะเข้ กลับภูมิลำเนาในครั้งนี้

เป็นรถระดับตำนาน

ใช่ครับ อ่านไม่ผิด รถตำนานเพราะว่าชื่อ Legend แฮ่ๆ

อย่าเพิ่งใช้ขวานจามหัวข้านะ รักดอกจึงหยอกเจ้า

ยิ้ม GPX Legend 150 S ครับ ยิ้ม

หลายๆท่านน่าจะรู้จักรุ่นนี้กันดีพอประมาณเพราะก็เปิดตัวมาได้ตั้งแต่ปี 2016

จนกระทั่งมีการปรับปรุงใหม่ภายใต้ Concept Begin Again

แต่ๆ ครั้งนี้มากับ สีใหม่ ลายใหม่

ดูสวยลงตัวขึ้นจากลายเดิมอีกนี๊สสสส ( จริงๆ ผมว่าดูดีขึ้นเยอะเหมือนกันนะ )

กับแนวสีด้าน เรียบหรู

เอาเถอะ เดี๋ยวรายละเอียดค่อยๆ เหลาไปเรื่อยๆ ระหว่างทางเนอะ อมยิ้ม17

ชื่อสินค้า:   GPX Legend 150S 2018
คะแนน:     
**SR - Sponsored Review : ผู้เขียนรีวิวนี้ไม่ได้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง แต่มีผู้สนับสนุนสินค้าหรือบริการนี้ให้แก่ผู้เขียนรีวิว โดยที่ผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนอื่นใดในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่