อยากไปแจกขนม คนแก่ เด็ก คนยากไร้ คนพิการ ที่ลำบากจริงๆมีที่ไหนแนะนำบ้างคะ?

คือใกล้วันเกิดแล้ว อยากทำขนม(เบเกอรี่)ไปแจก คนแก่ คนพิการ เด็ก หรือใครก็ได้ที่ขาดแคลนและลำบากแบบจริงๆค่ะ
พอไปเสิชหาข้อมูลมาส่วนใหญ่มูลนิธิต่างๆ ต้องจองล่วงหน้าเป็นเดือน บางคนว่าเด็กไม่ได้ขาดแคนจริงๆบ้าง กินจนเบื่อบ้าง หรือโดนบังคับให้ทานให้หมดเพราะกลัวแขกเสียใจ
เห็นแบบนี้แล้วรู้สึกว่าเราไม่ได้ต้องการที่จะไปบริจาคแบบนี้ อยากไปที่เค้าขาดแคลนและต้องการจริงๆมากกว่า มีที่ไหนแนะนำบ้างไหมคะ แถวๆกทม./นนทบุรี ก็จะดีมากค่ะ ส่วนถ้าเป็นต่างจังหวัดก็ได้ช่วยแนะนำทีค่ะ

ปล.ถ้าแท็กผิดห้องขอโทษด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่