ใช้เน็ต AIS เล่น ROV แล้วเกมค้างบ่อย

กระทู้คำถาม
พอดีวันนี้เราลงแรงค์ในเกม ROV กับเพื่อนค่ะ
เล่นไปเล่นมา อยู่ดีๆเกมค้าง ก็เลยบอกเพื่อน เพื่อนก็ค้าง ค้างพร้อมกันเกมเดียวกัน เพราะใช้เอไอเอส (3 คนรวมเรา) เพื่อนที่ใช้เน็ตค่ายอื่นเล่นได้สบาย ประมาณ 2 นาทีถึงกลับมาเล่นได้อีกครั้ง เกือบแพ้
แสดงว่าเกมไม่ได้มีปัญหา แต่มีปัญหาที่เน็ตนั่นแหละ

เป็นปัญหาโดยตรงกับคนที่เล่นเกม MOBA และเพื่อนร่วมทีมมากๆ เนื่องจากเกมนี้เป็นเกมที่เล่นกันค่อนข้างจริงจัง แรงค์เรากับเพื่อนก็ไม่ต่ำ มันเซ็งนะ😂 แอพอื่นเกมอื่นไม่มีปัญหา แต่ ROV นี่เรากับเพื่อนค้างแบบนี้หลายรอบแล้ว

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะคะว่ามันเกิดอะไรขึ้น ขอบคุณค่ะ
ปล.ใช้รายเดือนทุกคนนะคะ ทั้งสปีด 4G หมด/ไม่หมด ก็ค้าง ไม่มีการแชร์ hotspot ด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่