ข้างบ้านเสียงดังเราทำสามารถทำอะไรได้บ้าง

คือข้างบ้านเราเป็นครอบครัวที่ขายอาหารในตอนกลางวันค่ะ กลางคืนก็จะทำอาหารเตรียมไว้ซึ่งจะมีเสียงรบกวนบ้างกลิ่นรบกวนบ้าง อันนี้เราไม่ค่อยอะไรเท่าไหร่ แต่ในบ้านจะมีเด็กเล็กอยู่คนนึงคะ คือเด็กๆเราก็เข้าใจว่าจะงอแงร้องไห้เป็นเรื่องธรรมดา แต่เขาชอบปล่อยลูกให้ร้องไห้โดยไม่โอ๋หรือไม่ได้บอกให้หยุดเลย ซึ่งเรานอนบนบ้านชั้นอยู่เหนือบ้านเขาคือได้ยินเสียงเต็มๆ เช่นวันนี้ที่เราต้องตื่นมาตี5เพราะตื่นจากเสียงเด็กบ้านนี้ร้อง บ่อยครั้งมากจนเราหงุดหงิดนะเราบอกตรงๆ เพราะเราไม่ใช่คนตื่นเช้าคะ พอดีเราเป็นนักศึกษามันก็มีรายงานมีการบ้านให้เรานอนดึกอยู่แล้ว เรารู้ว่าเรื่องนี้รบกวนเวลานอนของเรามานานมากแล้ว เราไม่ค่อยสนิทกับข้างบ้านคะ จะเป็นคุณแม่ที่สนิทแต่คุณแม่ก็ไม่ได้ไปตือนหรืออะไร
เราอยากถามว่าเราทำอะไรได้บ้างคะ บ้านข้างๆอีกหลังเขาอาจจะไม่หนวกหูแต่เราหนวกหูอ่ะคะ

ขอบคุณคะ
*หากแท็กห้องผิดต้องขออภัยด้วยค่ะ*
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่