โรงเรือนเพาะเห็ดนางฟ้า

อยากสอบถามเรื่องการทำโรงเรือนเพาะเห็ดนางฟ้าค่ะ
พอดีไม่มีความรู้ในด้านนี้เลย แต่อยากทำค่ะ

ที่บ้านตอนนี้มีโรงเรือนเก่าอยู่หลัวนึง มุงด้วยพลาสติก รอบข้างเป็นสแลมโปร่ง
แต่ก่อนเคยทำแปลงไฮโดรฯ แต่รื้อบ่อออกแล้ว ไม่รู้ว่าจะเอาโรงเรือนนี้มาปรับใช้กับการเพาะเห็ดได้ไหม
แล้วต้องใช้อะไรเพิ่มเติม งบประมาณสักเท่าไหร่ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

การเพาะเห็ดต้องเริ่มจากอะไร มีวิธีการคร่าวๆไหมคะ

พื้นที่เชียงใหม่ เป็นแถบชานเมือง
ขอบคุณมากนะคะ

🍄🍄🍄🍄🍄🍄🍄🍄🍄🍄🍄🍄🍄
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่