เข้าเล่นเกม Touch Online ไม่ได้ ทั้งลบแล้วโหลดใหม่เป็น 10 รอบแล้วก็ยังเข้าไม่ได้

คือโน๊ตบุ๊คเราเพิ่งซื้อมาใหม่ล่าสุดเลย Vivobook Asus pro n580v + window 10 แท้ HOME ซื้อไม่ถึง 1 อาทิตย์ โหลดเกม Touchonline มาเล่น ก็ยังเล่นได้ จู่ๆผ่านไป 9 ชม. ก็เข้าเล่นไม่ได้ (ภายในวันเดียวกันเน็ตเดียวกันความเร็วเท่ากัน) โหลดไม่ขึ้นบ้าง บางทีโหลดแล้วก็ขึ้นหน้าต่างภาษาต่างด้าวขึ้นมา คืองงมาก อยากทราบว่าสาเหตุเกิดได้จากอะไรบ้างคะ ถ้าเรื่องอินเตอร์เน็ต ก็ยังเข้าเว็ปอื่น โหลด PUBG กับ dota2 ได้ตามปกติ เข้าเล่นได้ตามปกติ มีเกมนี้อ่าที่มีปัญหาเยอะสุดเลย , GM ก็เพิกเฉย แถมยังไม่ให้บริการทางโทรศัพท์ไม่พอ ทักแชทเฟสบุ๊คไปคุยปัญหา (เราตามไปทุกเพจเลยจริงๆ- -) อ่านแล้วก็เพิกเฉยซะงั้น  เลยแจ้งเตือนไปที่เว็บบอร์ดเว็ปไซต์ ini3 ส่งไปเป็นชาติ ส่งไปเป็น 10 กว่าฉบับก็ยังไม่มี ใครหน้าไหนโทรกลับมาหรือติดต่อทางเมลล์กลับมาถามถึงปัญหาที่เกิดขึ้นเลย คือไม่มีเลยยยยย TT ซึ่งเครื่องอื่นเขาไม่เป็นกันนะคะ เพื่อนคนอื่นก็เล่นได้ตามปกติ เลยอยากรู้อยากทราบปัญหาว่าเกิดจากสาเหตุอะไรค่ะ ขอบคุณค่ะ วอนผู้รู้ช่วยทีค่ะ เศร้า(
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เหมือนกันเลยครับ ภาษาต่างด้าวอ่านไม่ออก โหลดๆลบๆเป็นสิบๆรอบแล้ว เปลื่ยนเครื่องก็แล้วไม่ได้เลยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่