ปวดซี่โครงใต้ราวนมและไหล่ด้ามขวาจะเป็นอันตรายไรไหมค่ะ

ดิฉันมีอาการปวดใต้รวมนมด้านขวา 3-4 วันแล้ว  ไม่ได้ปวดตลอดเวลา  เป็นๆ หาย ๆ  โดยมีอาการเจ็บแปล๊บ ๆ  ที่ซี่โครงใต้ราวนมไปจนถึงไหล่ด้านขวา หายใจได้ไม่เต็มที่ เวลาหายใจเข้า-ออก และนอนตะแคงจะเจ็บแปล๊บๆ ไม่มีอาการไอ  เป็น ๆ  หาย ๆ  อยากทราบว่าจะเป็นโรคอะไรร้ายแรงหรือป่าวค่ะ กรุณาตอบด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่