เสริมจมูกมา แต่รู้สึกว่าปลายมันเชิดขึ้นเกินไป หากยุบบวมปลายมันจะลงมามั้ยคะ?

ทำศัลกรรมจมูกมาค่ะ บอกหมอว่าขอไม่โด่งมาก สันสโลปดูไม่แข็ง ผนวกกับพอดีกับเนื้อตรงสันไม่เยอะ เลยไม่โด่งมากตามที่ต้องการ แต่มีเนื้อตรงปลายเยอะ คุณหมอบอกจะเน้นตรงปลายให้ พอเสริมเสร็จแต่ยังไม่เย็บคือปลายมันเชิดขึ้นค่ะ (จริงๆเนื้อตรงปลายเยอะทำปลายพุ่ง หรือหยุดน้ำนิดๆก็ได้ใช่มั้ยคะ) เลยบอกหมอ ขอเอาปลายลงอีก มันเชิดไป หมอก็เหลาให้ใหม่ พอดูคือก็โอเคมั้งคะ คือหมอเอากระจกมาให้ดูด้านหน้ามุมเฉียงจากปลายเตียงขึ้นมา คือเอากระจกให้ส่องจากด้านด้านนั้นมาอ่ะค่ะ น่าจะเรียกว่ามุมเงย คือเห็นแค่มุมนั้นว่าโด่งพอใจมั้ย อยากจะลุกขึ้นมองก็ทำไม่ได้ เเผลยังไม่ได้เย็บ เห็นแค่มุมนั้น อาจจะผิดที่เราด้วยที่ไม่ขอดูด้านอื่น พอเสริมไปแล้วปลายมันเชิดขึ้นเหมือนหมูค่ะไม่น่าเกลียดมาก แต่มันก็เชิดเยอะอยู่พอสมควร ตอนนี้ยังไม่ยุบบวมดี ไม่กังวัลเรื่องโด่งไม่โด่ง กังวลเรื่องปลายค่ะ ว่ามันจะเชิดเกินไป กลัวเหมือนจมูกหมู ถ้าหากยุบบวมปลายจมูกที่เชิดขึ้นมันจะลดลงมามั้ยคะ 😭
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่