ประสบการณ์เสริมจมูกครั้งแรกโดนทักเสียความมั่นใจ

เอาทรงให้หมอดูคือสโลปปลายพุ่ง หมอบอกว่าเราทั้งสันและปลายจมูกเนื้อน้อยต้องรองปลายหลังหู กันมันทะลุ แล้วก็จมูกชมพู่แนะนำให้เย็บอินเตอร์โดมจะทำให้จมูกดูเรียวและเชิดขึ้น ราคาประเมินมาประมาณ 39,000รวมค่ายา  เราก็มองว่ามันแพงนะแต่จมูกคนเราไม่เหมือนกันราคาก็ต้องเป็นไปตามนั้น เพิ่มoptionเยอะก็จะยิ่งแพง เราก็ตัดสินใจโอนเงิน แล้วรอผ่าตัดเลย ก่อนผ่าฉีดยาชา ส่วนตัวมันเป็นความเจ็บที่ทนได้เพราะเคยฉีดสิวอักเสบมาแล้ว  พอชานี่ชาไปยันปาก ไร้ความรู้สึก ได้ยินแต่เสียง ครืดดๆ!!!  ได้ยินแค่เสียงจริงๆ จะพูดไงคือเราไม่เจ็บเลย ชิวมาก เราก็ว่าทำไมคนอื่นเค้าถึงแก้จมูกกันบ่อยๆได้  ตอนใกล้เสร็จหมอจะให้เช็คทรงก่อนชอบไหม ? โด่งประมาณนี้โอเคไหม? ตรงน้าไม่เอียงน้า เราโอเคหมอก็เย็บแผลเลย กลับมาบ้านก็ต้องดูแลตัวเองหนักมาก ทั้งอาหารการกิน การทำแผล การนอนด้วยหมอนรองคอ พยายามไม่ก้มมาก แล้วก็คอยประคบ day3เราบวมหนักมากเพราะไม่ค่อยได้ประคบ  แล้วก็ค่อยๆยุบเรื่อยๆ day12-13 เรามีความรู้สึกว่าสันมันลดลงแบบไม่โด่งเราก็กังวลละ พอไปสระผมที่ร้านก็ทักว่าทำมาแบบไม่โด่งหรอ ? เครียดเลย แต่พอday14ไปตัดไหมมันยุบบวมไปเยอะ เรารู้สึกว่ามันสวยนะโด่งพอดีๆ จมูกเรียวเชิด คือคนที่ทักไม่เคยเห็นดั้งก่อนทำก็พูดไป  เรากลับมาคิดแล้วจะไม่เก็บคำพูดพวกนั้นมาคิด คุณมาพูดรู้ไหมว่าจมูกคนเราทำแล้วทำครั้งนึงทิ้งไป6เดือนเลยนะถึงจะไปแก้ใหม่ได้ แล้วใครจะอยากแก้ ใครๆก็อยากทำออกมาแล้วสวยในครั้งเดียวทั้งนั้น แต่ทุกอย่างขึ้นอยู่ที่หมอค่ะ ไม่ใช่เสกขึ้นมาตามใจตัวเองได้เนาะ โด่งเยอะก็เสี่ยงทะลุค่ะคิดในใจได้ค่ะเพราะความชอบไม่เหมือนกันบางคนจะมองว่าสวยหรือไม่สวยไม่ผิดนะแต่มันผิดที่คุณมาพูดตัดความมั่นใจคนอื่น!!!
อย่าหาทำค่ะวันนึงไปทำบ้างจะรู้ว่า จมูกเสกให้สวยเองไม่ได้  ส่วนตัวจมูกไม่ทะลุ ไม่เบี้ยว ไม่เอียงคือโอเคละ ชอบจมูกตัวเองตอนนี้มากยิ่งรัดแกน6เดือน-1ปีก็จะยิ่งปัง   สำหรับใครที่ทำมาแล้วเจอคนทักว่าไม่สวย อย่าไปใส่ใจนะคะ สวยไม่สวยตัวเราตัดสินก็พอค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่