เสริมจมูกด้วยปลายเนื้อเยื้อเทียม

สวัสดีครับ อยากสอบถามเพื่อนๆที่ทำการเสริมจมูกด้วยซิลิโคนว่ามีเพื่อนๆคนไหนหรือคนใกล้ตัวท่านคนไหนเป็นเหมือนกันบ้าง โปรแกรมกาคเสริมจมูกของผมคือ
เสริม ซิลิโคน และลองปลายด้วยเนื้อเยื้อเทียม  
ขั้นตอนแรกที่ได้ทำ  คุณหมอได้นัดแนะ วันและเวลาในการทำให้กับผม  พอถึงวันทำ ก็ทำไปปกติ ผมก็ซื้อโปรลองปลายด้วยเรื้อเยื้อเทียม ลืมบอก ทำจมูกครั้งนี้เป็นครั้งแรกของผม และให้หมอได้ประเมินจมูกแล้ว ปลายผม เป็นคนปลายหนา มีสันอยู่แล้ว และเป็นหยดน้ำ พอถึงเวลาทำ อย่างแรกที่ติดใจ
1.หมอไม่ได้ให้เราดูตัวซิลิโคน
2.หมอไม่ได้ให้เราดูตัวเนื้อเยื้อเทียมก่อนการผ่าตัด
หลังจากทำเสร็จ ผมก็ เข้ากระบวนการรักษาพักฝื้นอยู่บ้าน ครบ14 วัน และดูแลอย่างดี พอถอดเฝือกออก ผมเริ่มมีอาการปลายแดง อันนี้ผมเคยศึกษามาถ้าคนที่เสริมเนื้อเยื้อเทียมเข้าไปด้วยอาจจะปลายแดงประมาณเดือน สองเดือน อันนี้ผมเข้าใจ พอครบ 1เดือนที่หมอจะต้องนัดดูอีกรอบ ก็ไปตามนัดปกติครับ ไม่มีปัญหาใดใด
แต่พอเข้าเดือนที่ 2 เริ่มมีเม็ดขาวๆ ที่ปลายจมูกและเห็ดได้ชัดมาก เวลาถ่ายรูปออกมา  คือเห็นชัดมากเลยในรูป
ผมก็เลยเข้าปรึกษาหมอ แต่หมอบอกว่า มันไม่อันตราย
จนผมปล่อยเอาไว้แบบนี้มาประมาณ 1 ปี มันเริ่มเห็นชัดขึ้นๆ ผมได้ติดต่อทางคลินิค แต่ทางหมอก็บ่ายเบียงตลอด อย่างงี้มันเกิดจากอาการอะไรหรอครับ ละผมควรทำไง

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่