IPO หุ้น มาม่า น่าสนใจไหมครับ

เห็นซื้อ หุ้น PR หรือ TF  วันนี้ และ รอ SP  5- 17  ตุลาคม

แล้วเขาจะเปลี่ยน หุ้น PR  หรือ TF  ในพอร์ตเรา เป็น TFMAMA  อัตโนมัติ
และเข้า  IPO ในวันที่  18  ตุลานี้ครับ

พอดีนำข้อมูลจาก thaivi.org มาประกอบครับ

ขออนุญาตเปรียบเทียบค่า PE ของ TFMAMA ดังนี้

1. ค่า PE เฉลี่ย ของกลุ่มอาหารและเครื่องดื่ม ในปรเทศไทย เท่ากับ 22-23 เท่า
2. ค่า PE เฉลี่ย ของหุ้นที่มีลักษณะธุรกิจคล้ายกัน 9 บริษัท ที่ 22-23 เท่า (จากข้อมูลหน้า 18 ของห้อง PR)
3. ค่า PE ของหุ้น NISSIN FOOD ที่ 36-39 เท่า ในรอบ 1 ปีที่ผ่านมา (จากข้อมูลหน้า 18 หน้า หน้าที่แล้วครับ)
4. ค่า PE ของหุ้น Tingyi บะหมี่ในประเทศจีน ที่ 37-39 เท่า ในรอบปีที่ผ่านมา (จากข้อมูลหน้า 18 หน้าที่แล้วครับ)
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
PR กับ TF ควบรวมหรอครับ ไม่เห็นข่าวเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่