ถังไท่จงฮ่องเต้ แห่งราชวงศ์ถังใช้วิธีอะไร โดยไม่ใช่ เสร็จนาฆ่าโคถึก เสร็จศึกฆ่าขุนพล ครับ?

กระทู้คำถาม
หลังจากอ่านเจอกระทู้ของ Destiny-Boy  ในชื่อกระทู้ว่า ถ้าจูหยวนจางไม่โหดเหี้ยมกับขุนนาง คิดว่าจะได้รับการยกย่องในระดับเดียวกับถังไม่จงหรือเปล่าครับ [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้ มีคนเขียนว่า เป็นฮ่องเต้ที่ไม่ใช้หลัก เสร็จศึกฆ่าขุนพล เหมือนจูหยวนจาง หรือเล่าปัง แล้ว ถังไท่จงฮ่องเต้ ใช้วิธีไหนครับ?
นอกจากถังไท่จงแล้วมีใครที่ไม่ใช่หลัก เสร็จศึกฆ่าขุนพล บ้างครับ เท่าที่รู้คือน่าจะเป็นปฐมฮ่องเต้ราชวงศ์ซ่ง นาม ซ่งไท่จู่ ที่ยึดอำนาจขุนพล แล้วนอกจากพวกเขาทั้งสองยังมีคนอื่นอีกไหมครับ?
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่