อายุ 18 โดนแบบนี้คือปกติมั้ยคะ

คือ เรามีลุงคนนึง เป็นสามีของพี่สาวแม่อ่ะค่ะ ลุงคนนี้เลี้ยงเราตอนเด็กๆค่ะ ไม่กี่ปี แต่เราย้ายจังหวัดตอนอนุบาล3 ก็ไปมาระหว่างบ้านที่ ตจว กับที่บ้านลุงคนนี้
ตั้งแต่เราเด็กๆลุงเค้าก็ชอบมาหอมแก้ม ตีก้น อะไรแบบนี้ จนตอนนี้เรากำลังจะเข้ามหาลัยแล้ว แกก็ยังชอบมาหอม ตีก้น คือตอนแรกก็คิดว่าปกติมั้ง เพราะแกชอบทำแบบนี้ตั้งแต่เด็กๆ แต่พ่อเราไม่เคยทำแบบนี้กับ ลูกหลานคนไหน ลุงคนอื่นก็ไม่ทำกับเราแบบนี้ค่ะ มีแค่ลุงคนนี้คนเดียว

เราเองก็รำคาญตั้งนานแล้ว แบบหอมอะไรนักหนา อยากบอกให้แกเลิกทำ แต่ครอบครัวเราสนิทกันมากๆ กลัวว่าถ้าบอกไปแล้วมันจะแปลกๆระหว่างสองครอบครัวอ่ะค่ะ

----คือมันเป็นเรื่องปกติ ที่เค้าอาจเคยชินที่ปฏิบัติกับเราแบบนั้นตั้งแต่เด็กๆหรือเปล่าคะ หรือมันคือการลวนลามอย่างหนึ่ง?

แล้วถ้าไม่ปกติทั่วไป เราควรบอกใครหรือเปล่า ควรบอกให้เค้าหยุดทำมั้ย หรือทำตัวเฉยๆ ไม่ต้องเข้าใกล้แก ทำตัวแย่ๆใส่แก หรือยังไงดีคะ คือสับสนการกระทำแกมากๆ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
อาจเป็นเพราะคุณยอมเค้าตลอดรึป่าว
จริงๆตามธรรมชาติของเด็ก เมื่อโตขึ้นเค้าจะเริ่มสร้างเกาะป้องกันตัวเอง และสร้างระยะห่าง อย่างพ่อแม่เคยกอดหอมแต่เด็ก
พอลูกเริ่มโต เค้าจะสร้างระยะห่างจากพ่อแม่ โดยการยอมให้กอดหอมน้อยลง การที่คุณไม่ทำอะไรเลย และปล่อยให้เค้าหอมจนคุณอายุ 18 ลุงอาจจะคิดว่าคุณชอบ เพราะไม่เห็นจะโดนเตือนอะไร ปกติแค่สบัดหรือหนีไปทางอื่น เค้าน่าจะเดาได้ว่าคุณไม่ชอบแล้ว ดังนั้นแก้ที่ตัวเองก่อน ถ้าเค้ายังไม่เลิก ค่อยบอกพ่อแม่
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่