หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
ขายของกินอะไรหน้าโรงเรียนดีครับ เพื่อเป็นรายได้ในการเรียนมหาวิทยา แต่มีต้นทุนอยู่ 500 บาท นะครับ
กระทู้คำถาม
งานขาย
เจ้าของธุรกิจ
โรงเรียน
การตลาด
งานค้าขาย
ผมขับรถผ่านหน้าโรงเรียนเห็นว่า มีร้านค้าขายของกินอยูมากเลย ผมเลยคิดว่าผมจะมาขายของกินหน้าโรงเรียนก็หน้าจะดี แต่ติดอยู่ว่าทุนน้อย ไม่รู้จะขายอะไร ดีครับ
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
VOO จ่ายปันผลหรือไม่? มุมมองผลตอบแทน และการเติบโตระยะยาว
หนึ่งใน ETF ที่ได้รับความนิยมมากที่สุดในหมู่นักลงทุนทั่วโลกคือ Vanguard S&P 500 ETF (VOO) กองทุนที่ลงทุนตามดัชนี S&P 500 ซึ่งรวมบริษัทยักษ์ใหญ่ของสหรัฐกว่า 500 บริษัท เช่น Apple, Microsoft, Am
สมาชิกหมายเลข 8247903
VUG ETF ตัวเลือกเด่นของสายลงทุนระยะยาว ที่อยากได้หุ้น “เติบโตแรง–โตต่อเนื่อง”
ช่วงไม่กี่ปีที่ผ่านมา กระแสการลงทุนใน ETF หุ้นเติบโตมาแรงขึ้นมาก โดยเฉพาะกลุ่มเทคโนโลยีและนวัตกรรมที่ทำผลงานดีกว่าตลาดรวมอย่างต่อเนื่อง หนึ่งในกองทุนที่ได้รับความนิยมสูงคือ Vanguard Growth ETF (VUG) ก
สมาชิกหมายเลข 9129616
ภัยพิบัติ หนึ่งในบทยืนยันประเทศไทยขาดแคลนนักวิทยาศาสตร์
ถ้าเด็กไอคิวสูงแต่ยากจนคนหนึ่ง อยากเป็นนักพยากรณ์อากาศ ที่ทำงานได้เที่ยงตรงระดับโลก บริบทประเทศเรา จะนำพาเด็กหัวกะทิ แต่ฐานะยากจน ให้เป็นคนคนได้ไหม อาจจะถึงเวลาแล้ว ที่ประเทศไทย จะแยกสถาบันตามความสาม
สมาชิกหมายเลข 7873663
มีทุนอยู่ 2 หมื่น พอดี เบื่องาน อยากทำอาชีพอิสละพวกขายของกิน ทำอะไรดีครับช่วยแนะนำด้วยครับ มาตอบกันเยอะๆนะครับ
ปัจจุบันผมอายุ 19 ครับ ทำงานเป็น รปภ. มา 3 ปีแล้วครับทำทุกวันไม่มีวันหยุดน่าเบื่อมาก อยากทำอาชีพค้าขายอาหารการกินอะไรแบบนี้ ถ้ามีต้นทุน 2 หมื่น ทำอะไรได้บ้างครับช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ ทำงานเป็
สมาชิกหมายเลข 3889041
.. ปรึกษาครับ มีใครเคยขายสินค้าประเภทขนมหรือของกิน เริ่มจากรับเขามาก่อน แต่พอขายดีแล้ว ค่อยมาทำเองบ้างไหมครับ ?
พอดีกำลังลองหารายได้เสริมจากธุรกิจเล็กๆ ครับ เป็นประเภทพวกขนม หรือของกินน่ะครับ ใจจริงอยากทำเองทั้งหมด แต่ยังไม่มีทุนหรือยังไม่แน่ใจเรื่องตลาดมากพอ เลยว่าจะลองรับสินค้าที่ตัวเองชอบกินมาใส่เป็น packag/
สมาชิกหมายเลข 807533
อยากทำอาชีพค้าขาย ต้องเริ่มต้นยังไงต้นทุนเท่าไหร่
คือตอนนี้ทำโรงงานอยู่ค่ะ แต่รู้สึกว่ามันไม่ใช่ทางของเราเหมือนเราทำให้มันพ้นไปวันๆไม่มีความสุขเบื่อสังคมโรงงาน แต่พื้นเพที่บ้านก็เคยทำอาชีพค้าขายมาเราเลยชอบไปทางนั้นมากกว่า แต่สำคัญที่พ่อแม่ไม่เปิดทางใ
สมาชิกหมายเลข 9159645
ความรู้ใหม่เกี่ยวกับหุ้นปันผล from Wealth Guru 📍
ภาพลวงตาของ Dividend Yield สูง Dividend Yield สูงไม่ได้แปลว่าดี – คุณภาพปันผลต้องดู ROIC – WACC ด้วย นักลงทุนไทยจำนวนมากเลือกหุ้น จาก Dividend Yield สูง เพราะเชื่อว่าปันผลเยอะเท่ากับผลต
สมาชิกหมายเลข 6713927
เรียนมหาลัยปี 1 แต่อยากหาธุรกิจเล็กๆทำระหว่างเรียน
สวัสดีค่ะ ขอแนะนำตัวก่อนเลยนะคะ เราเป็นเด็กมหาลัยราชภัฏแห่งหนึ่ง ที่ไม่ได้อยู่ในเขตที่ศิวิไลเท่าไหร่ ตอนนี้อยู่ปี 1 อีกไม่กี่เดือนก็จะปีสองแล้วค่ะ คืออยากขอความเห็น และสอบถามข้อมูลพื้นๆต่างๆจากผู้มีคว
สมาชิกหมายเลข 3599042
ผมแค่สงสัยเฉยๆนะครับว่าบอล7 สี โรงเรียนหมอนทองวิทยามีเด็กแค่ 500 กว่าคนแล้วมันเกี่ยวอะไร
ในเมื่อบอล7สี เด็กหมอนทองไม่ได้เรียนที่นี่มาตั้งแต่ทีแรก บางคนเคยเป็นเด็กเมืองทอง อาคาเดมี่ทีมอื่นๆ แต่อาจหลุดเพราะนิสัยหรือลาออกมาเอง หรืออาจเล่นบอล 11 คนไม่เก่ง เพราะทีมเหล่านั้นต้องทำบอลสากล 11 คนอ
สมาชิกหมายเลข 8401569
เลือกธีมในการลงทุนในตลาดหุ้นไทยที่ไร้คนสนใจ
กลุ่มแรกกลุ่มปันผลสม่ำเสมอเช่นธนาคารยีล7%+ เลี่ยงตัวที่NPLเยอะกว่าเพื่อน การซื้อหนี้เสียช่วยเป็นกลุ่มธนาคารแบบอ้อมๆ ธุรกิจที่Cash FlowดีและPay out Raitoดี กลุ่มที่สองการหาหุ้นจากกลุ่มคอมมูนิตี้เป็นกลุ
สมาชิกหมายเลข 8506492
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
งานขาย
เจ้าของธุรกิจ
โรงเรียน
การตลาด
งานค้าขาย
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
ขายของกินอะไรหน้าโรงเรียนดีครับ เพื่อเป็นรายได้ในการเรียนมหาวิทยา แต่มีต้นทุนอยู่ 500 บาท นะครับ