ใช้โทรศัพท์เเล้วอยู่ๆเครื่องก็ดับ

สวัสดีครับ  คือผมอยากจะสอบถามว่าถ้าโทรศัพของผมเวลาใช้งานแอพ(เช่น  facebook line หรือเกมต่างๆ) เเล้วมันดับ  แต่ถ้าชาร์จเเบตไปเล่นไป ไม่ดับ แต่เเบตตอนนี้ก็เสื่อมเเล้ว ถ้าเปลื่ยนเเบตจะหายไหม   รึต้องส่งซ่อมอย่างเดียวครับ  ป.ล. โทรศัพท์รุ่น lava iris600
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
หายครับ มันเป็นเพราะแบตเสื่อม จ่ายไฟเข้าเครื่องไม่ได้ เครื่องเลยดับ
แต่เสียบแล้วเล่นได้ เพราะใช้ไฟตรงผ่านทางแบตที่เสื่อม

แต่ว่ามันมีแบตสำรองรุ่นนี้ขายด้วยหรือ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่