COMMENTS แฟนบอลชาวอินโดหลังแพ้มาเลย์ 1-0 (คอมเม้นท์แรงมากโปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน 18+)

คอมเม้นท์แฟนบอลชาวมาเลอินโดแบบไม่ตัดทอนใดๆทั้งสิ้น
ออกตัวก่อนนะครับว่าผมไม่ได้คัดคอมเม้นแต่ที่ด่าๆมา แต่อินโดกับมาเลย์นั้นแรงกันมาตั้งแต่เริ่มแล้วผมเจอแต่คอมเม้นแบบนี้ บางคนเห็นคอมเม้นที่อินโดมาเลชมกันแตรผมไม่เห็นก็ไม่รู้จะทำยังไงจริงๆ ถ้าคิดว่าผมคัดคอมเม้นแต่ด่าๆมาแนะนำดูกระทู้ก่อนๆของผมอย่างพม่าเวียดนามนั้นชมเราผมเจอผมก็แปลมาให้อ่าน แต่แมตนี้มันแรงมากจริงๆ และผมไม่ได้คัดคอมเม้นเอามาให้ดูแต่โลกสวยอย่างเดียวผมมีจรรยาบรรณคือถ้าจะแปลต้องแปลแบบจริงๆเท่านั้นเจออะไรมาเอามาลงหมด ไม่มีเติมแต่ง

Budi Yk  : มาเลเซียคือหมาบ้า

Rheka Agiresmanto : ในขณะที่อินโดเล่นอยู่มาเลเริ่มกดดันตัวเองกองเชียร์ของพวกมันเริ่มอยาออกมาจากกรงกันละ

Orlando Sitohang : มาเลเซียสุนัข

Amirul Izzat Zulkifli : ตรรกะของพวกอินโด พวกมันชนะ=กรรมการแฟร์ ถ้าพวกมันแพ้=กรรมการโกง

Danny Harun : มาเล 1-0 อินโด ลาก่อนพวกสุนัข ฮี่ๆ

Fandy Marchisio :  มาเลพวกลูกหมู

Naufal : มาเลเซียมันเป็นหมา

Danny Harun : ประเทศอินโดหลายล้านคน หาผู้เล่น22คนที่เก่งไม่ได้ ฮ่าฮ่าๆ ลาก่อน ฮ่าๆ

Fikrin Afriansyah  : พวกเรายอมรับว่าแพ้เว้ย , และพวกเราจะรออุลตร้ามาเลเซียมาที่ประเทศอินโดนีเซียในซีเกมส์ครั้งหน้า

I Komang Hendrawan : ทีมมาเลเซียฟุตบอลเก่งกว่าอินโดเป็นเรื่องเศร้าแต่จริง

Nazrol Nazin : ความรู้สึกของพวกมาเลเซียในตอนนี้ ฮ่าๆๆๆ

Muhammad Anggi Fitian :เห็นได้ชัดเลยว่าทีมมาเลมี12คนรวมกรรมการด้วยในขณะที่อินโดเล่น11คนเท่านั้น มาเลเซียคือประเทศขี้โขมยและคดโกง
                 ตอบกลับ Daps : อย่าเหยียดเชื้อชาตินะ
                 ตอบกลับ Oyen : ไอ้ขี้แพ้

Ehh Adam La : อินโดหมู อินโดหมูอินโดหมูอินโดหมูอินโดหมูอินโดหมูอินโดหมู
                 ตอบกลับ Orlando Sitohang : ปัญญาอ่อน

Abdul Rahim Nordin : ฟายเอ้ยใช้กรรมการช่วยเหมือนหมา ตอนอินโดโดนทำไม่มีฟาวล์ แต่พอผู้เล่นอินโดทำมาเลดันฟาวล์บ่อยน่าเกลียด ผู้เล่นมาเลเซียมักจะเข้าหนักแม้แต่ใบเหลืองก็ไม่มีให้เห็นสักใบ กรรมการหมา....

Dovan Dominic : เราจะรอปีหน้าในอินโดนีเซีย.... #fu*kmalingsiya 🐕

Non Sadega : 1-0 ฮ่าๆๆๆๆๆ กองเชียร์อินโดร้องให้หน้าหงายไปเลย ผมบอกคุณแล้วว่าเราจะชนะ ไอ้พวกอินโดคือชนชาติที่ชอบดูถูกประเทศอื่นทีมอินโดจึงแพ้ไง ใช่ไหม? ฮ่าๆ

Oji D'silva McFc : เดี๋ยวไอ้พวกมาลายาจะโดนไทยแลนด์เชือด จำคำผมไว้....

Dheek Mpliik : วันนี้อินโดแข่งกับอินเดียต่างหากไม่ใช่มาเล (ในประเทศมาเลเซียมีคนเชื้อสายอินเดียเยอะ)

Yas : นี่มันฟุตบอลหรือละครซีเกมส์? ฟั*มาเลเซีย

Ax Are Syad : อินโดคือหมาที่อ่อนแอ

Dovan Dominic : Malingsia You Are Dog !!!

Rilano Arlans : ผมขอเตือนมาเลเซียนะถ้าคุณไปเล่นกับไทยแลนด์ด้วยทรงบอลแบบนี้คุณไม่สามารถเอาชนะไทยได้หรอก

Netha Lip  : โพสภาพ ผู้เล่นเยี่ยมยอดของมาเลเซีย

ตอบกลับ M Yusuf  : ทำไมหน้ามันเหมือนอินเดียจังวะ ผู้เล่นอินเดียรึ?
               ตอบกลับ Alejandro Rio Sutejo : ใช่นี่คือผู้เล่นอินเดีย
               ตอบกลับ Muhammad Saif : เฮ้วพวกเอ็งอย่าเหยียดผิว น่าขยะแขยง
               ตอบกลับ Muhd Irwan : ในมาเลเซียจะมีคนเชื้อสายจีนและอินเดียเป็นหลัก พวกเขาเกินและโตที่นี่เพราะฉนั้นพวกเขาคือมาเลเซียมันก็เหมือนกับจังหวัดปาปัวของอินโดนั่นแหละ

Valerian Efza : Malaysia Is Full Of Shit

Adam Aries : เฮ้ยพวกมุง...เรียนรู้ที่จะแพ้และยอมรับมันได้ปะ? เปิดใจหน่อยไอ้พวกหมาอินโด อย่าโทษคนอื่น พวกอินโดนี่ไม่คู่ควรสำหรับชัยชนะอย่างเห็นได้ชัดเลย ฮ่าๆๆๆ รูทวารอินโดหมา

Ax Are Syad : สถานีต่อไปของพวกเราคือ ต้มยำกุ้ง!!! #ไปลงนรกซะอินโด #อินโดnoob

Caesar Scoopy : เฮ้ย...ให้ประเทศไทยทำลายพวกมาเลเซียดีกว่าหว่ะ พวกเรามั่นใจว่าไทยทำได้แน่ จากอินโดนีเซีย โชคดีไทยแลนด์ ส่วนมาเลมุงมันสุนัข....

------------------------------------------------------------

รวมภาพมิตรแท้ชาวอาเซียนที่หลั่งไหลโพสกันเข้ามา

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่