พนักงานขับรถโดยสารBRTไม่รู้จักไฟแดงหรอครับ?

ผมขับรถกลับบ้านทางนี้เกือบทุกวัน
เลยBRTถนนจันทร์มาจะมีแยกไฟแดงเลี้ยวไปทางพระราม3
ไม่รู้ว่าแยกนี้เรียกว่าอะไร ซึ่งแยกนี้นอกจากจะเลี้ยวขวาแล้ว
ยังเป็นแยกที่ไว้กลับรถด้วย
ตอนแรกผมก็นึกว่าผมผิดไม่ดูสัญญานไฟให้ดีๆ
เมื่อไฟจราจรบอกให้เลี้ยงขวาได้แสดงว่าผมไปได้
ไฟจราจรของรถBRTจะขึ้นสีแดงผมสังเกตดู
ซึ่งหมายความว่ารถBRTต้องหยุดให้รถทั่วไปเลี้ยวขวา
แต่รถBRTมักจะตรงมาเสมอทำให้รถที่จะเลี้ยวขวาเลี้ยวไม่ได้
บางวันก็บีบแตรใส่ผม คือไม่รู้จะรีบไปไหน ไม่ห่วงผู้โดยสาร
ไม่ห่วงเพื่อนร่วมถนนกันเลยรึไง มีเลนรถของตัวเอง1เลนแล้ว
ก็ควรจะปฏิบัติตามกฏบาง ฝากถึงคนดูแลช่วยควบคุมหน่อย
เพราะถ้ายังขับรถแบบนี้ตัองมีสักวันเกิดอุบัติเหตุชนกันแน่นอน
หวังไว้ลึกๆว่าคนที่มีอำนาจจะรับรู้รับทราบและปรับปรุงแก้ไข
*ผมจะลงรูปแต่ลงไม่ได้*

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่