กำลังศึกษาหุ้น GPSC รบกวนขอความรู้ด้วยครับ

กระทู้คำถาม
ขอความรู้หุ้น GPSC หน่อยครับ
1.Q3 โรงไฟฟ้า IRPC-CP เฟส1 หยุดการผลิตเพื่อเชื่อมระบบกับ IRPC-CP เฟส2  ไม่ทราบว่ากำไรบริษัทในส่วนนี้จะหายไปแยอะเเค่ไหน
2.BIC 2 ที่จะรับรู้รายได้เต็มไตรมาส จะชดเชยกำไรที่ IRPC-CP หยุดไปได้ป่าวครับ
3. บันทึกกำไรของ โรงไฟฟ้าไซยะบุรี เป็นขาดทุนน้อยลงนี่คือยังไงครับ เพราะเห็นโครงการนี้ยังไม่เริ่มดำเนินการเลย หรือว่าเป็นค่าใช้จ่ายดำเนินงาน
แสดงความคิดเห็น