การจ่ายเงินผ่อน แล้วมรการแยกยอดเงินกู้กับเงินประกัน การคำนวณดอกเบี้ยเป็นยังไงค่ะ

คือเรายื่นกู้ LH bank มีวงเงินกู้ 3 ล้าน ให้ทำประกัน 1 แสน เวลาผ่อนขั้นต่ำ 13,800 โดย 800 เป็นประกัน และ 13,000 เป็นเงินกู้ แล้วแบบนี้ คือเค้าแยกต้น แยกการคำนวณดอก? ถ้าแยกก็เสียดอกแพงกว่าคิดที่ 3ล้าน +1 แสน =3.1 ลบ. สิค่ะ แท้จริงเป็นยังไงหรอค่ะ ช่วยแนะนำทีค่ะ
แล้วเค้าให้ทำตัด บช. แล้วเวลาตัด บช. แล้วจะมีบิลให้ยังไงหรอค่ะ แล้วจะมีใบแจ้ง แบบใบแจ้งหนี้บัตรเครดิตไรงี้ไหมค่ะ ที่จะเห็นยอดทั้งหมด
ขอความรู้หน่อยค่ะ
บ้านหลังแรก
ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่