หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
กินกล้วยอาทิตย์ล่ะ 3-4 หวีเป็นอันตรายไหม
กระทู้คำถาม
อาหาร
ผลไม้
โภชนาการ
ปกติชอบทาน กล้วยน้ำว้า กับ กล้วยไข่ อาทิตย์ล่ะ 3-4 หวี เป็นอันตรายไหมครับ
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
แถวบ้านหากล้วยไข่กินยาก
ถ้าเทียบระหว่างกล้วยไข่กับกล้วยน้ำว้า ผมชอบกินกล้วยไข่มากกว่า แต่แถวบ้านปทุมธานี หากล้วยไข่กินยาก มีแต่กล้วยน้ำว้า ทั้งรถขายผลไม้ รถเข็น แผงผลไม้ปากซอย มีแต่กล้วยน้ำว้า หายากจนผมกลัวว่าจะสูญพันธุ์เหมื
กลับมาได้หรือเปล่า
กล้วยน้ำว้า 1 หวี ทานคู่กับอะไรดีครับถึงจะอร่อยลงตัว
ขอความรู้เพิ่มเติมจากผู้รู้ผู้มีประสบการณ์หน่อยครับ ขอบคุณมากๆครับ
สมาชิกหมายเลข 924092
แพง2เท่าราคาผลไม้ตอนนี้🧐 ราคากล้วยน้ำว้าพุ่งสูง! หวีละ 60 บาทแล้ว!!
เพื่อนๆ รู้ไหมว่าตอนนี้กล้วยน้ำว้าราคาขึ้นสูงมาก จนแม่ค้าตลาดเองยังต้องตกใจ! 😱 ปกติแล้วราคาหวีละ 30 บาท แต่ตอนนี้พุ่งไปถึง 60 บาทเลยทีเดียว! 🍌🔥 ทำไ
แทคเองครับ
กล้วยน้ำว้าเยอะทานไม่ทัน นำมาทำเค้กกล้วยน้ำว้าไว้ทานกันค่ะ ไม่มีเตาอบนึ่งก็ได้จ้า
เค้กกล้วยน้ำว้านึ่ง สูตรนี้ใส่ไข่ไม่ใช้เตาอบ ถ้าเป็นกล้วยน้ำว้าสีของขนมที่ได้ขึ้นอยู่กับพันธ์ของกล้วยด้วยค่ะ รอบนี้แอนใช้กล้วยน้ำว้าหวีเล็กค่ะ คนขายบอกเป็นกล้วยป่า ทำออกมาได้ลายประมาณนี้ ใช้แป้งสองชน
ann_andy79
ชอบกินกล้วยกันไหม คุณชอบกินกล้วยอะไรที่สุดกันบ้างคะ?
ส่วนตัวชอบกินกล้วยมาก โดยเฉพาะ กล้วยไข่ กล้วยหอม จขกท.มักจะมีกล้วย ติดบ้านตลอด เป็นผลไม้ที่กินง่าย หาได้ง่าย มีขายตลอดปี อร่อยมากด้วย ช่วงไหนที่ลดขนมหวาน จะกินกล้วยแทน แต่ไม่รู้ลดหวานแบบไหน เผลอแปบเ
สมาชิกหมายเลข 929079
‘กล้วยเซเว่น’ สินค้าบ้านๆ ขายได้วันละ 530,000 ลูก ต่อยอดทำกล้วยปิ้ง-ข้าวต้มมัด อุดหนุนเกษตรกร 2,200 ราย
‘กล้วยเซเว่น’ สินค้าบ้านๆ ขายได้วันละ 530,000 ลูก ต่อยอดทำกล้วยปิ้ง-ข้าวต้มมัด อุดหนุนเกษตรกร 2,200 ราย https://www.facebook.com/share/17HnkY14JK/?mibextid=wwXIfr ขายได้หลักแสนลูกต่อวัน!
สมาชิกหมายเลข 2933266
เรื่อง กล้วยๆ จาก “กล้วยสวน” มาเป็น “กล้วยฉาบ”
วันอาทิตย์ วันหยุด ฝนตกแต่เช้า เข้าไปตัดกล้วยในสวน เพื่อนำเอาไปเป็นวัตถุดิบไปส่งแม่ค้า สำหรับเอาไปทำกล้วยฉาบ ได้กล้วยน้ำว้ามานิดหน่อย ส่งแม่ค้ากล้วยฉาบ 1 กระบุง แม่ค้าให้กล้วยฉาบมากิน 1 ถุง
สมาชิกหมายเลข 2933266
กล้วยไข่หวีละ 35 บาท
หาของเจกิน จนเจอกล้วยไข่หวีละ 35 บาท แบบว่าลูกเยอะมากๆ อ้วนๆทุกลูก ทายซิ หวีนี้มีกี่ลูก?
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้สามตัวตรง
กล้วยไข่ของไทยหวานหอมอร่อยที่สุด
นอกจากกินสดทีละเป็นหวีแล้ว ผมยังชอบขนมที่ทำจากกล้วยไข่
สมาชิกหมายเลข 6902641
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
อาหาร
ผลไม้
โภชนาการ
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
กินกล้วยอาทิตย์ล่ะ 3-4 หวีเป็นอันตรายไหม