ไฟที่บ้านดับ เบรคเกอร์ไม่ตัด

เนืองจากเมื่อคืน มีเหตุการณ์ ไฟตกบ่อย พัดลมที่เปิดอยู่ เบาบ้างแรงบ้าง

แล้วสักพักไฟก็ดับไปเลย ผมก็คิดว่าไฟดับเลยไม่สนใจอะไรเพราะตอนนั้น ตีหนึ่งแล้วครับ

ตื่นเช้ามาไฟก็ยังดับ ลองดูเบรคเกอร์ก็ยังไม่ตัด

ตอนจะออกไปทำงาน ลองไปดูมิเตอร์ข้างบ้าน เอ้ยยย หมุน

แสดงว่าเป็นบ้านผมบ้านเดียว  ก็เลยวิ่ง เอาเบรคเกอร์ลงให้หมด ให้สับขึ้นไปใหม่ ก็ยังไม่ติด

ผมสายแล้วก็เลยรีบไปทำงาน ว่าจะตามช่างมาตอนเย็น เลยจะมาถามพี่ๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่