เวลาเลี้ยวมีเสียงดัง

กระทู้คำถาม
สอบถามผู้รู้หน่อยครับ
รถผมรุ่น ออนิวไทรทันปี2017. ถอยมาใด้3เดือน. ใช้ไปใด้เดือนกว่าๆ
เวลาเลี้ยวมีเสียงดังฝืดๆกึกๆทั้งซ้ายเละขวาหักจนสุดพวงมาลัยแล้วมีน้ำมันหรือจารบีหยดใต้คันเบรกลงมาสองสามหยดเอาเข้า 0 บอกไม่เป็นไรมันเป็นจารบีเหลว เละ 0 ก็ไม่ใด้แก้เรื้องเวลาเลี้ยวมีเสียงดังตามที่แจ้ง
ตลอดที่ใชงานก็มีเสียงแบบเดิมผ่านมาเดือนกว่าๆเริ่มมีเสียงดังมาอิกปัญหานึง
แล้ว เวลาตกหลุมหรือวิ่ง
บนถนนขรุขระ มันมีเสียงดังฝั่งหน้าคนขับเสียงดันเอี๊ยดๆอ๊าดๆ มันเป็นที่อะไรครับ เริ่มตั้งแต่จาก 1.เลี้ยวมีเสียงดัง
เริ่มเพื่มขึ้นมาเป็น 2. ตกหลุมหรือวิ่งบนถนนขรุขระมีเสียงดังข้างคนขับ เอี๊ยดๆอ๊าดๆ
ผมไม่ค่อยรู้เรื่องรถเท่าไรครับ เป็นรถคันแรงของผมครับ
เชิญผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ/ขอบคุณมากๆครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่