เรื่องเก็บขยะของสำนักงานเขต

ใครรู้ช่วยอธิบายหน่อยน่ะครับ ว่า เจ้าหน้าที่เก็บขยะมูลฝอยตามบ้านเรื่องทั่วไป เขามีระเบียบ ปฏิบัติอย่างไรในเรื่องเหล่านี้
1.ขยะ แบบไหน เก็บได้
2.ขยะแบบไหนไม่เก็บ
3.ขยะแบบไหนที่ เจ้าของบ้านต้องเอาไปทิ้งเอง

ตามภาพคือ ขยะในถุงปุ๋ยสีขาว คือเศษฝุ่นละอองที่ปลิวมาตามลม และสะสมกันเป็นก้อนดิน และเศษปูนนิดหน่อย ผมได้ทำความสะอาดหน้าบ้านโดยการกวาดเศษดินเหล่านี้ ใส่ในถุงปุ๋ย(เพราะไม่ต้องการกวาดลงท่อระบายน้ำ) เสร็จแล้วก็ตั้งวางไว้ข้างถังขยะ ผ่านเดือนกว่าๆ จนท.เก็บขยะของ สนง.เขต ก็ไม่เอาไปทิ้งให้สักที เลยคิดว่าเขาอาจไม่รู้เราต้องการจะทิ้ง ผมเลย จับยัดใส่ถังขยะ เมื่อวันจันทร์ที่ 12/6/60  รถเก็บขยะเข้ามา เช้ามืด พฤหัส.ที่15/6/60 ปรากฏว่า พี่ท่านเขาเอาเฉพาะขยะบางอย่างไป และทิ้งที่เหลือไว้ตามภาพ
อยู่ในพื่นที่ สนง.เขตบางขุนเทียน ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่