เหนื่อยกับการวิ่งตามใครสักคน

สวัสดีค่ะ  นี่เป็นการตั้งกระทู้ครั้งแรกนะคะ

เริ่มเลยนะคะ

เรารู้จักผู้ชายคนนึงมาได้ 2 ปีกว่าแล้ว เริ่มจากการแนะนำของคนรู้จัก เรา2คนคบกันในฐานะเพื่อน กินข้าว ดูหนัง ไปมาหาสู่กัน เป็นเรื่องปกติ วันนึงเค้าแฟนพาแฟนมาเปิดตัวกับทางบ้าน แต่การพาแฟนมาในครั้งนี้ทุกอย่างเป็นความลับกับเรา สักพักทราบข่าวจากทางเพื่อนว่าเลิกกัน หลังจากเลิกกัน ผู้ชายคนนี้ก็มาบอกเป็นห่วง บอกชอบ บอกคิดถึง จนเราเริ่มหวั่นไหว คิดมากกว่าเพื่อน.....
จนมีวันนึง เค้าบีบให้เราสารภาพความรู้สึกของเราออกมา จนเราบอกไปว่าชอบเค้า....หลังจากนั้นสถานการณ์เปลี่ยน
เค้าเริ่มพูดจาไม่ดีใส่  การกระทำทุกอย่างของเค้าแสดงให้เห็นว่าไม่แคร์  ทุกครั้งที่ทะเลาะกันไม่ว่าใครจะเป็นคนผิด เราจะเป็นฝ่ายง้อตลอด จนตอนหลังเค้าบอกว่าเค้าคิดกับเราแค่เพื่อน ที่ผ่านมาเราคิดไปเอง เค้าแค่หยอกเล่น เมื่อเค้าขอคบแค่เพื่อนเราก็ยอม จนวันนี้เราทะเลาะกันด้วยเรื่องเดิมๆ จนเค้าขอตัดความสัมพันธ์
เราเสียใจมาก เดินเข้าไปขอโทษ ขอร้อง อ้อนวอน ขอให้เค้ากลับมาเหมือนเดิม เค้ายังเงียบเฉย เสียใจมากค่ะ กินไม่ได้นอนไม่หลับที่ไม่ได้คุยกับเค้า จนตอนนี้รู้สึกสมเพชตัวเอง และเหนื่อยมากค่ะ รู้ทุกอย่างว่าควรหยุดและทำอย่างไร แต่ไม่เคยทำได้เลย  มีใครเคยเป็นแบบนี้บ้างคะ แล้วคุณผ่านชีวิตช่วงนี้ไปได้อย่างไร
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่