เครื่องซักผ้า sharp เสียปล่อยน้ำเอง

รบกวนสอบถามค่ะ  เครื่องซักผ้า sharp Es-n90ft
ฝาบน
อาการเสีย คือ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
1. เวลาซักน้ำยาน้ำแรก ตั้งเวลาซัก15 นาที เครื่องจะค่อยๆปล่อยน้ำออกมาทีละน้อยจนหมด เวลาปั่นเครื่องก็จะปั่นแรงตีเสียงดัง เนื่องจากน้ำมีน้อย ซักพักก็จะเติมน้ำเข้าไปเพิ่ม วนปล่อยน้ำออก เติมน้ำเข้าอยู่แบบนี้จนครบเวลา 15 นาที พอครบเวลา15 นาที น้ำจะแห้งหมดถังพอดี ปั่นผ้าแบบไม่มีน้ำเครื่องก็สั่นแรงตีไปมา  ซักผ้าก็ไม่สะอาดค่ะ เพราะน้ำยา มีน้ำเข้ามาผสมอยู่ตลอดจนน้ำยาจางกลายเป็นน้ำใสๆ
2. เวลาล้างน้ำเปล่า พอเติมน้ำเต็ม น้ำจะค่อยๆถูกปล่อยออกจากถังทีละน้อย จนน้ำหมดถัง พอน้ำใกล้หมดถังเครื่องก็ปั่นกระแทกแรงเนื่องจากน้ำน้อย ปั่นแบบไม่มีน้ำล้างไปเรื่อยๆจนครบเวลา

ก่อนหน้านี้ซักปกติทุกอย่างแต่ไม่ปั่นแห้งช่างซ่อมโดยเปลี่ยนแกนมอเตอร์ปั่นก็กลับมาปั่นแห้งได้ค่ะ
เปลี่ยนแกนปั่นแห้ง 750 บาท ล้างถัง 700 บาท
เกี่ยวกับแผง แผงควบคุมเครื่องซักผ้า ไหมค่ะ
ปกติเวลาเปิดเครื่องมาตอนแรก ที่แผงควบคุมจะขึ้นแสดงเวลาค่ะ แต่ตอนนี้เปิดเครื่องมาไม่มีเวลาติดแสดงบอกค่ะ เวลาจะแสดงบอกต่อเมื่อเราตั้งค่าการทำงานครบแล้วกดเริ่มทำงานถึงแสดงขึ้นมา  

เมื่อก่อนจะติดแสดงตลอดค่ะ เรากดตั้งค่าอะไรเวลาจะแสดงตลอดค่ะ เวลาจะลบหรือเพิ่มขึ้นทุกครั้งที่เรากดปุ่มตั้งค่า
สามารถสั่ง reset ระบบใหม่ได้ไหมค่ะ ทำอย่างไรได้บ้างค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่