สงสัย "โปรแกรมหน้าวิญญาณอาฆาต" (Spoil)

เพิ่งดูหนังเรื่อง "โปรแกรมหน้าวิญญาณอาฆาต" จบ สงสัยว่าทำไมดาราในเรื่องที่เล่นเป็นชบา(ที่เสียชีวิตขณะถ่ายทำหนังในหนัง) หนังซ้อนหนังนะ(เผื่อคนไม่ทราบ) ต้องแค้นเต๋อหรือคนที่ดูวีดีโอด้วย จริงๆน่าจะแค้นกลุ่มที่ถ่ายหนังมากกว่านะ ในความคิดผม ผมคิดว่าเต๋อก็ไม่ได้ทำผิดอะไรต่อชบามาก แต่ผิดที่แอบถ่ายหนัง  เต๋อเองก็ไม่ได้อยากเห็นฉากดาราที่เล่นเป็นชบาตายหรอก แต่เหมือนพยายามสืบหาศพชบาในตอนแรก ตอนหลังพอทราบว่าคนที่ตามหาไม่ใช้ชบา แต่เป็นดาราที่เล่นเป้นชบา  ดาราคนนั้นก็ต้องทำร้ายทุกคนที่ดูฉากเขาตายด้วย
ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่