Fino 115i มีปัญหาครับผู้รู้ช่วยที

คือว่า ผมบิดรถมาประมาณ 80-90 อยู่ดีๆรถมันก็วูบดับไป ผมมองดูที่เรือนไมค์(ตอนรถยังไม่หยุดดี)ไฟสีส้มที่อยู่ที่เรือนไมล์มันกระพริบอยู่ด้วย
พอรถจอด สตาร์ทเท่าไหร่ก็ไม่ติด มีไฟลักษณะนี้ครับคือ กระพริบยาว1ครั้งสั้น3ครั้ง พอทิ้งไว้ซักพักมันก็กลับมาเป็นปกติครับพอลองขับดูได้ประมาณกิโลหนึ่งอาการเดิมกลับมาครับ (จูงรถอีกแล้ว)ลองสตาร์ทดู ติดบ้างไม่ติดบ้าง บางทีติดไฟสีส้มขึ้นค้างเลยบิดไม่ค่อยออกเลยสะดุดๆอยู่อย่างนั้นแหละก็เลยจอดทิ้งไว้ซักพัก ก็กลับมาขับได้เหมือนเดิม วานผู้รู้ช่วยทีนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่