บัตรประชาชนกับเบอร์โทรศัพท์พอทำให้เราฟ้องได้ไหมครับ

เอาสั้นๆ นะครับ ผมให้คนยืมเงินไป  ตอนนี้ติดต่อไปทางโทรศัพท์แล้วไม่ยอมรับสาย ไปหาที่ทำงานก็ย้ายที่
หลักฐานที่มีอยู่ตอนนี้คือสำเนาบัตรประชาชนกับเลขที่เบอร์โทรศัพท์ กับการขอยืมเงินทางไลน์และการโอนเงินเข้าบัญชี
อย่างนี้ถ้าไปแจ้งความตำรวจจับรับฟ้องไหมครับ แล้วควรฟ้องข้อหาอะไรครับ

เท่าที่รู้ว่าคนนี้การเปลี่ยนชื่อมาแล้วหลายครั้ง ผมมีหาชื่อใหม่กับชื่อเก่า แต่ก็ไม่มีประวัติการโกงหรือโกงในชื่อก่อนหน้านั้น?????
แล้วเราสามารถเช็คได้ไหมครับว่าเลขบัตรประชาชนนี้เคยมีการโกงหรือมีคดีที่ไหนมาแล้วบ้างได้หรือเปล่าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่