พื้นปูนเก่าที่เปื้อนมาก ถึงมากที่สุดมีวิธีทำความสะอาดวิธีไหนได้บ้างครับ?

พื้นปูนเก่าที่บ้าน เป็นพื้นปูนที่คนเช่าเก่าทำเปื้อน และอายุของตัวอาคารเก่ามากแล้ว
คาดว่าฝุ่นคงหนา อาทิตย์หน้าจะย้ายเข้าอยู่ มีวิธีทำความสะอาดวิธีไหน ทำให้ปูนกลับมา สภาพที่พออยู่ได้ เคยมีคนแนะนำว่าใช้พวกสีฟลิ้นท์โคท(เหมือนพวกสีที่ทาพื้นศูนย์รถยนต์(ไม่แน่ใจว่าเข้าใจถูกรึป่าวนะครับ) ให้มาทาพื้นในห้องแทนการปูกระเบื้องอะครับ) มาทาเพื่อปกปิดรอยที่เปื้อนๆ ตามรูปเลยนะครับ ฝากชี้แนะด้วยนะครับ เดี๋ยวจะลองแนบรูปให้ดูด้วยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่