อายุ 19 อยากเป็นนักกีฬาเทควันโด สายไปไหมคะ ?

คือว่าตอนนี้เราอายุ19ค่ะ เข้ามหาลัยปี1 มหาลัยมีชมรมเทควันโด เราเองก็อยากถนัดกีฬาอะไรสักอย่างจนถึงขั้นได้แข่งขัน
คือเมื่อตอน ม.ปลาย เรียนบัลเล่มาแล้วก็รู้สึกว่ามันอ่อนหวานเกินไปจนไม่ใช่เรา เลยอยากเล่นกีฬาที่ได้ใช้ทักษะการยืดหยุ่นของตัวเอง และสามารถป้องกันตัวได้ด้วย เราเลยอยากทราบว่า อายุ 19 ถ้าไปเข้าเรียนเทควันโดตอนนี้จะทันไหมคะ แล้วถ้าเกิดว่าอยากจะเป็นนักกีฬาไปแข่งระดับต่างๆ จะพอมิสิทธิไหมคะ หรือเราควรเจียมตัว เพราะส่วนมากเห็นแต่เขาฝึกกันมาตั่งแต่เด็กๆเลย อีกอย่างเรามีไอดอลเป็นนักกีฬาทีมชาติ(ญี่ปุ่น แต่เป็นนักกีฬาสเกตลีลา) เราเลยมีแรงพลักดันว่าอยากเป็นนักกีฬาทีมชาติซึ่งก็ฝันมาตั่งแต่เด็กแล้วค่ะ แต่ต้องทำตามความฝันพ่อแม่ซะก่อนเลยพับโครงการนี้ไว้

ยังไงก็ฝากคำถามนี้หน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะอมยิ้ม01

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่