ทำไมจีนถึงทำเมะได้แต่ไทยทำไม่ได้สักทีครับทำได้ คือทำได้ดี แบบพอดูสวยงามและพอดูได้นะครับ แบบพวกลาฟรอล่าอะไรอย่าไปนับ

กระทู้คำถาม
ดูเรื่อง Wangpai Yushi แล้วสงสัยว่า เขาแก้ปัญหาต่างๆได้อย่างไรถึงผลิตออกมาได้

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

เห็นกระทู้ก่อนหน้าที่เคยถกกันคือ

1..ไดโนเสาร์ไทยขัดขวาง

2..มีการละเมิดลิขสิทธิ์ ทำให้ต่อให้ทำออกมาก็ขาดทุน

3..ไม่มีเรื่องที่น่าสนุกพอจะทำ

แล้วทำไม เรื่อง Wangpai Yushi ถึงไม่ประสบปัญหา ทั้ง3อย่างครับ จีนเค้าแก้ปัญหาอย่างไร
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 13
ปัญหาบ้านเราคือมีคนช่างติแต่ไม่รู้จริงเยอะ คอยขยายความปัญหาโดยไม่ทำความเข้าใจข้อจำกัด เห็นช้างขี้อยากขี้ตามช้าง

จะแก้ปัญหานี้ยากครับ คนโง่ในระดับที่ไม่พยายามทำความเข้าใจ ถึงมีคนมากมายให้ความรู้ก็จะยังโง่อยู่ แย่หน่อยที่โง่แล้วเสียงดังด้วย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่