ใครเคย Test Drive หรือ ได้ขับ Volvo S90 ตัวใหม่บ้างแล้วคะ ขอความเห็นหน่อยค่า

กระทู้คำถาม
หลังจากขับ S80 D5 พังไปหมาดๆ (แล้วก็ยังหาเครื่องไม่ได้ T-T)
เลยตัดสินใจเล็งคันใหม่ คือเจ้า S90 เนี่ยแหละค่ะ เพราะยังติดใจคันเก่าไม่หาย

มีท่านไหนได้ลองขับบ้างแล้วคะ
ถ้าเทียบกับ S80 D5 ปี 2006
อัตราเร่ง และการขับขี่ที่ความเร็วสูงๆ (150-200 km/hr บางครั้ง) , ความสบายเมื่อขับขี่ทางไกล, การออกตัวและขึ้นทางชัน
หรือสมรรถนะอื่นๆ เป็นอย่างไรบ้างคะ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าเลยค่ะ
***รูปประกอบจาก internet ค่ะ

แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่