เงิน 600,000 อยู่ อเมริกา หรือ แคนาดา หรือ สวีเดน ได้นานแค่ไหนคะ?

สวัสดีค่ะ พอดีเราแพลนที่จะไปทำวิจัยที่ต่างประเทศราวๆปลายปีนี้ และมี professor ที่เล็งๆไว้ อยู่ 3 ที่ คือ 1.) เทกซัส อเมริกา 2.) ออตตาวา แคนาดา 3.) สตอคโฮม สวีเดน  และทุนที่ได้รับไปทำวิจัยมีทั้งสิ้น 800,000 บาท เราหัก 200,000 ไว้สำหรับค่าดำเนินการ เช่น ขอวีซ่า ตั๋วเครื่องบิน และก็เตรียมตัวก่อนที่จะเดินทาง เหลือ 600,000 สำหรับอยู่ที่นั่น เลยอยากรบกวนสมาชิกไกลบ้านหน่อยค่ะ ว่าด้วยงบประมาณเท่านี้ ที่ไหนที่เราสามารถอยู่ได้นานที่สุด ค่าครองชีพของแต่ละที่เป็นอย่างไรบ้าง สภาพแวดล้อม ผู้คน ที่ไหนน่าอยู่มากกว่ากัน แนะนำด้วยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่