clone HDD แบบนี้ทำได้ไหมครับ

กระทู้คำถาม
ระบบเดิมที่ใช้อยู่เป็น
windows10 license มาพร้อมกับเครื่อง
hdd แบบGPT ควมจุ1T แบ่งเป็น2partition(500Gกับ500G)  
drive c: เป็นwindowsควมจุประมาณ30G
drive d: เป็นdata มีข้อมูลประมาณ400G

ผมต้องการcloneเฉพาะ windows10 กับพวก healthy partitionต่างๆที่มากับhddแบบGPT โดยไม่cloneส่วนของdrive d:ที่มีdataจำนวมมากอยู่

ถ้าซื้อ ssd ที่มีความจุน้อยกว่ามาเปลี่ยนอย่างเช่น 250G จะclone ลักษณะที่ว่าได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่