ทำอาหารกลางวันไปกินเอง ประหยัดจริงหรือ?????

ข้าวแถวที่ทำงาน จาน ล่ะ 40 บาท กับข้าวสองอย่าง ปริมาณ ไม่มากไม่น้อย
กินวันล่ะมื้อ (กลางวัน ) 5 วัน ตกอาทิตย์ล่ะ 200 บาท

จะถามว่า ถ้าทำไปทานเอง 1 อาทิตย์ 5 วัน บวกค่าน้ำ ค่าไฟ และค่าเวลา
จะประหยัดได้ประมาณเท่าไร แนะนำหน่อยครับ
แล้ว ควรจ่ายตลาด เผื่อ กี่วัน
200 บาทไปตลาดซื้ออะไรได้บ้าง
แสดงว่าเราต้องจ่ายตลาด ล่วงหน้าเป็น 2 อาทิตย์ หรือป่าว ครับ

ปล. ไม่ได้มากวนนะครับ พอดีอยากลองทำเองมาทานบ้าง แต่คำณวน ดูแล้วมันประหยัดได้มากกว่า จริงหรือป่าว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่