ส้มพันธุ์ไหนคั้นน้ำอร่อยสุด

สวัสดีครับ ขอรบกวนถามผู้ที่ชื่นชอบการทานส้มหรือผลไม้เป็นชีวิตจิตใจหน่อยครับ

คืออยากทราบว่า ส้มพันธุ์ไหนที่คั้นน้ำออกมาแล้วรสชาติดีที่สุด จะเป็นส้มไทยหรือส้มนอกก็ได้ครับ แต่ขอที่หาซื้อได้ตามซุปเปอร์มาร์เกตทั่วไปไม่ยาก

ถ้าพอจะบอกราคาต่อกิโลคร่าวๆได้จะขอบคุณมากเลยครับ

ตอนนั้นไปต่างประเทศเคยกินส้มอะไรไม่รู้ลูกใหญ่ๆเปลือกหนาๆ หอม อร่อยดีครับ ตอนั้นก็จำไม่ได้ว่าใช่ส้มนาเวลรึเปล่าเพราะตอนนั้นยังไม่รู้จักส้มนาเวลเลยครับ กินอย่างเดียว อมยิ้ม02

พอดีช่วงนี้ซื้อส้มนาเวลมาคั้นทานบ่อยๆ เคยซื้อได้ถูกสุดก็ตกโลละ 59 บาท รสชาติไม่อร่อยเหมือนตอนที่เคยกินที่ต่างประเทศ แต่ตอนนั้นกินสดครับ แล้วก็ยังไม่เคยลองคั้นพันธุ์อื่นเลยครับ ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ

อมยิ้ม04
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่