ระยะเวลาในการเดินบน "ภูกระดึง" ??? รบกวนพี่ๆหน่อยน้ะครับ

พอดีว่าจะไปภูกระดึงวันที่ 20 21 22 นี้ครับ แต่ว่ากังวลเรื่องเวลาในการเดินเที่ยวบนภูกระดึงวันที่2 แบบว่า.....

1.ถ้าผมไปดูพระอาทิตย์ขึ้นที่ฝานกแอ่นตอนตี5 กลับมาแล้วจะผาหล่มสักไปทางน้ำตกโดยผ่าน น้ำตกวังกวาง - เพ็ญพบใหม่ - โผนพบ - เพ็ญพบ - เถ้าใหญ่ - สระอโนดาด - น้ำตกสอใต้ - สอเหนือ แล้วก็ถึงผาหล่มสัก นี่จะทันดูพระอาทิตย์ตกที่ผาหล่มสักไหมครับในวันเดียว

2.ต้องถึงสระอโนดาดประมาณกี่โมงหรอครับ ถึงจะไปทันดูพระอาทิตย์ตกที่ผ่หล่มสัก

3.หรือว่าวันแรกขึ้นถึงวังกวางแล้วไปเดินเล่นทางน้ำตกก่อนดี

ขอบคุณน้ะครับ > <
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่