เครื่องกรองน้ำ รุ่น UV alkaline ดีไหม?

กระทู้คำถาม
คือวันนี้แม่ซื้อเครื่องกรองน้ำรุ่นนี้มาค่ะ แบบเราเห็นว่าเขาทดลองเกี่ยวกับน้ำดีด้วย เลยไม่ได้หาข้อมูลเพิ่มตอนแรก แต่พอคิดๆไปลองหาข้อมูลเดี่ยวกับน้ำอัลคาไลน์ มีคนบอกว่าไม่ดี แต่แม่ดันซื้อมาแล้ว ก็อยากรู้ว่าถ้าดื่มมากๆแบบเป็นปีๆอย่างนี้เราจะเป็นโรคอะไรไหมค่ะ ตอนนี้แอบกังวลนิดๆ
ปล.ขอบคุณสำหรับขอบตอบล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่