มาแลกเปลี่ยน-แชร์การแปลไพ่กันค่ะ ep:2

กระทู้สนทนา
เฮ่ลโล้วววววว วันนี้มาแชร์-แลกเปลี่ยนแปลไพ่กันต่อ ep:2
ใครไม่ทันกระทู้ก่อนนี่เลยค่ะ
http://pantip.com/topic/35731649

จริงๆแล้วผลที่ผ่านมา
1.สัตว์ร้าย ไม่เจอค่ะ เพราะพอรู้เลยเตือนคนที่บ้านป้องกัน
2.ฟันผุไม่มีค่ะ 5555
ที่น่าจะเกิดขึ้นคือเซนส์การทำงานในช่วงกลางคืน และความดีดที่ดึกๆไม่นอนมานอนเช้าแทน
3.มีไปพบน้องสนิท1คนที่ไพ่ประจำตัวของเค้าคือhermit
4.มีความรู้สึกหน่วงๆวิตกกังวลจากเรื่องบางอย่างจากไพ่moon ถ้าเทียบก็ระดับ1/5ค่ะ ยังเบาๆ

มาต่อกันที่อาทิตย์นี้ 31ตค-6พย.ค่ะ

ในมุมมเองทุกท่านแปลว่ายังไงได้บ้างมาแลกเปลี่ยนกันนะคะ ผิดถูกไม่ว่ากันค่ะ เพราะยังไม่มีใครรู้ว่าจะเกิดไรขึ้นบ้าง

แพรมองรวมๆว่าอาจมีเดินทางบ่อยขึ้นจาก8ไม้+chariot+wheel of fortune น่าจะเป็นเรื่องงานหลักๆ ไปยังสถานที่คนเยอะๆจากwheel of fortune เต็มที่ก็คงเมืองค่ะ โซนสยาม ctw+paragonอะไรแบบนี้ จากQueen wands+9เหรียญ+wheel of fortune

ตีความย่อยดังนี้ ที่คิดว่าจะเกิดใน1อาทิตย์นี้ค่ะ
1.อาจมีงานหรือไปโซนเมืองบ่อย โซนสยาม โซนทำงาน ย่านรถติด queen wands+9เหรียญ+wheel of fortune  ทำไมถึงมองแบบนั้น? เพราะแทนควีนไม้เป็นเรื่องงานหรืออะไรที่ไม่หยุดนิ่งค่ะ เสริมกับwheel of fortuneที่มีคนไหลเวียนเข้าออกตลอด และ9เหรียญที่บ่งบอกวิถีชีวิตในด้านความพร้อม แหล่งการเงิน สถานที่ตกแต่งสวยงามได้ด้วยค่ะ
2.การไปไหนนั้นงานเดินทางก็จริงแต่แน่นอนล่ะค่ะรถติด มองง่ายๆเลย 8ไม้เท้า+chariot(แทนพาหนะ)+wheel of fortuneคนพลุกพล่าน
3.สุขภาพโรคกระเพาะ โซนช่องท้อง ท้องเสีย8ไม้เท้า(การแพร่)+chariot(แทนโรค)+wheel of fortune(การวนกลับ) กลับมาหรือระวังการอุบัติจากรถได้ด้วยค่ะ T^T
4.ความรัก ฮ่าๆๆๆ จริงๆแพรโสดแต่อาจเจอคนสายรุกตามฉบับchariot ที่ออกแนวลุยๆ พูดจาตรงๆ ถึงไหนถึงกัน ต่างชาติก็ได้นาาา(แลดูมี) หรือเป็นคนเก่าๆที่เคยคุยเคยเจอในสายอาชีพของchariotได้ด้วยค่ะ(ลองไปดูนะคะว่าใบนี้แทนอาชีพอะไรได้บ้าง) ทำไมถึงมองว่าเป็นคนเก่า? แพรมองจากไพ่wheel of fortune ที่วนเข้าวนออกนั่นเอง

-เสริม ในมุมมองการวน แพรให้เป็นพวก
•temperance คุยปรับความเข้าใจ ได้เจอ วนมาแล้ววนออกเพราะถ้วยสลับ มาแล้วจากไป
•2เหรียญ นั่นวนเพราะต้องเจอกันบ่อยๆหรือทำงานที่เดียวกัน หรือมีบางสิ่งต้องเจอกันค่ะ
•wheel of fortune วนเพราะการกระทำการลงมือ การเปลี่ยนแปลงแล้ว
และทั้งหมดอยู่ที่ไพ่แวดล้อมอีกทีค่ะ

กลับมาที่ข้อ5.นึกไม่ออก ฮ่าๆๆๆ
ใครลองจับไพ่1อาทิตย์มาแปลหรือแชร์กันได้นะคะ หรือจะลองมาฝึกทายเซ็ทแพรก็ได้ค่ะ เผื่อได้มุมมองใหม่ๆนะคะ

สำหรับอาทิตย์นี้ ดวงใกล้เสร็จแล้วค่ะ ยังไงมาคุยกันได้นะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่