จดหมายเชิญเพื่อยื่นวีซ่า ฉบับภาษาไทย

เพื่อนๆท่านใดมีตัวอย่างจดหมายเชิญ/หนังสือเชิญมาทำงานเป็นภาษาไทย เพื่อยื่นวีซ่ากับสถานทูตบ้างมั้ยคะ
จะเชิญทีม Develpment จากประเทศปากีสถานมาร่วมงานประมาณ 2-3 เดือน และกำลังขอวีซ่า Non-B Multiple 1 year ให้เค้าค่ะ
ปกติเคยขอวีซ่าไทยประเภทนี้ให้คนปากีสถานหลายครั้งนะคะ แต่คนที่เชิญครั้งนี้ไม่เคยเดินทางมาประเทศไทยมาก่อน สถานทูตจึงขอเอกสารเพิ่มค่ะ
หาในเว็บต่างๆมีแต่ตัวอย่างเป็นภาษาอังกฤษ รบกวนด้วยนะคะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่