มีเพื่อนในห้องเป็นคนโรคจิต

สวัสดีครับ นี้คือกระทู้แรกของผมผิดพลาดอะไรขออภัยด้วยน่ะครับ คือเรื่องทีอยู่ว่าผมมีเพื่อนในห้องเรียนเป็นเหมือนสมองไม่ปกติอยู่2คน คนนึง(ขอใช้นามสมมุติว่าดรีมน่ะครับ) ดรีมเป็นพวกที่แบบไม่พูดกับใครในห้อง ไม่ยุ่งกับใคร เรียนเก่งมากครับ แต่มีอีกคนที่เหมือนสมองไม่ปกติเข้าข่ายแบบพวกโรคจิตมากกว่า(นามสมมติว่านัด) เรื่องแรกก่อนเลยน่ะครับ ผมเจอไอ้นัดเนี่ยชอบแกล้งดรีม แกล้งแบบแรงๆจนร้องไห้ แบบเอากระเป๋า หนังสือ งานเขาไปซ่อนบ้าง บางทีก็เอารองเท้าไปทิ้งที่ถังขยะบ้าง (มันก็แรงเกินไปน่ะบางที) ผมเลยเข้าไปตักเตือนในตอนครั้งแรกไอ้นัดมันก็ว่าประมาณว่าเรายิ้ม เห้ยแต่บางทีก็สงสารเพื่อนเปล่าว่ะ. นอกจากนั้นมันก็ไม่หยุดแกล้งครับ ผมก็เข้าไปห้ามบ้าฃยามเจอ แล้วทีนี้มันสงสัยเกลียดผมมั้งครับ แต่ไม่เคยไปทำอะไรให้ไอ้นัดน่ะครับ. มันเริ่มมาแกล้งผม แกล้งแบบนั่งยุโต๊ะแล้วมาถีบ แกล้งจนบางทีผมฟ้องครู   ฟ้องแล้วมันก็ไม่กลัวครับ มันก็เถียงครูว่าสิทธิของผม มันเริ่มแกล้งผมตอนม.3นิแหละครับ ตอนม.1-2 ไม่ค่อย แต่ตอนม.2มันทำคุณครูคณิตร้องไห้เพราะมันเถียงและด่าอาจาร คือแบบห้องผมเป็นแบบว่า ครูในโรงเรียนไม่ชอบห้องผมเลยอ่ะครับ วันขอขมาครูมีแต่พวกผมไปแต่มันไม่ไป คือเลวมากกกก-.- เล่าต่อน่ะครับ. มันแกล้งผมทุกวันบางวันก็ทนไม่ได้ อยากจะด่าหรือต่อยมันสักครั้งอยู่น่ะครับ แต่ผิดที่ว่า ผมเป็นคนกลัวคน และไม่อยากมีเรื่องกับใคร  มันเคยไปต่อยเด็กม.2ด้วยแหละครับเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว เหตผลที่ว่าไม่ชอบน่าและวิ่งไปต่อยจนขึ้นห้องปกครอง. ผ.อ ให้โอกาสมัน1ครั้ง ถ้ามีเรื่องอีกโดนไล่ออก แล้วมาวันนี้ครับ (ขาผมหักผมพึ่งถอดเฝือกเมื่อวาน). ผมกำลังเดินไปแถวมันเอาขามาเต๊าะขาผมล้มครับ ดีน่ะที่ไม่เป็นไรมาก. ผมก็ไม่สนใจอะไรเข้ามานั่งในแถว มันเดินมาเตะขาผมซ้ำอีกผมก็อดทนเอาครับไม่พูดไม่ด่าเพราะไม่อยากมีเรื่อง วันนี้ผมโดนหนักสุดที่โดนมาครับ วันนี้คาบเที่ยงมันก็ผลักผมล้ม คาบเลิกเรียนผมคุยโทรศัพกับแม่อยู่ประตูห้อง. มันเดินมาตบหน้าผมเฉยเลย สาเหตุที่ผมไม่อยากมีเรื่องกับมันคือปู่มันเป็นคนใหญ่คนโต ผมเลยไม่กล้า.   มันทำตัวยิ่งกว่าพวกโรคจิตอีก มันเคยเอามีดมาโรงเรียนด้วยแหละมันบอกว่ามันอยากฆ่าคน.  แต่ก็คิดว่าความบ้าของมันแหละเนาะผมอยากถามคนในพันทิปว่าคิดไงกับคนแบบนี้ครับ เขามีความสุขมากหรอที่เล่นกับความทุกข์ของคนอื่น หรือควรโทรหาพ่อแม่เขาว่าให้ไปพบจิตรแพทย์ดี ?  #ผิดพลาดอะไรขออภัยด้วยน่ะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่