ขอปรึกษาการโอนรถยนต์คะ

สวัสดีคะ ขอเล่าข้อมูลเบื้องต้นก่อนนะคะ
1.เรากำลังจะเอาเงินไปปิดยอดไฟแนนซ์ ที่พ่อเอารถยนต์ไปเข้าไว้ ซึ่งรถเป็นชื่อพ่ออยู่
2.เมื่อเราปิดยอดไฟแนนซ์แล้ว เราจะให้พ่อโอนรถยนต์เป็นชื่อเรา เราต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง ในการโอนรถ และมีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่บ้าง

คำถามเพิ่มเติม เราจำเป็นต้องทำหลักฐาน หรือให้ไฟแนนซ์ ทำหลักฐานอะไรให้หรือไม่ ว่าเราเป็นคนปิดยอด ไม่ใช่พ่อ ซึ่งหลักฐานนั้นอาจใช้ในการโอนรถที่ขนส่ง

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่