[CR] Tora Tora Japanese Kitchen โคตรอร่อยในหลืบ ราคาเบ๊าเบา By แก๊ซซ่า

ร้านอาหารญี่ปุ่นเล็กๆในซอยประดิพัทธ์ 6 โดยเชฟจากสถาบันเลอกอร์ดอนเบลอ
ร้านขนาดตึกแถว 2 ห้อง จัดร้านสะอาดโล่งสบายตา นั่งชิลๆ ว่ากันที่ตัวอาหาร เมื่อวานได้ลองสั่ง
1 สเต๊กเนื้อริบอาย ขายราคาเป็นขีด ขีดละ 275 บาท สั่งไป 2 พอร์ชั่น อร่อยขนาดขอเบิ้ล
2 กุ้งแม่น้ำกะทะร้อน ก็ขายเป็นขีด ตัวเดียวก็ขาย เมื่อวานเลือกตัว 135 กรัม ราคา 203 บาท
3 สลัดผัก ได้ฟรี จากการเช็คอิน จานนี้ผมไม่ได้ลองครับ
4 แกงเคอรี่หมูสไลด์ จานนี้แกงจะรสกลางๆ ไม่หนัก ไม่เข็มข้นมาก คนที่ไม่ใช่เคอรี่เลิฟเวอร์น่าจะชอบเลย
ส่วนผมเคอรี่เลิฟเวอร์ชอบข้นกว่านี้ครับ (ที่ใช้คำว่า เคอรี่ เพราะพิมพ์ กระ - หรี่ แล้วมันเป็นอมยิ้ม ไม่ได้กระแดะ)
5 อูด้งเส้นสดเสริฟแห้งกับเนื้อสไลด์ จานนี้ต้องบอกว่าเซอร์ไพร์สมากครับ เส้นสด เหนียวนุ่มหนึบ
ซุปที่ใส่มาพอขลุกขลิกนั้น ได้รสชาติกลมกล่อมนัวเนียมาก เนื้อก็นุ่มเลย

สรุป สำหรับคนชอบเนื้อไม่ควรพลาดด้วยประการทั้งปวงครับ ผมนี่ถึงกับกดสเต๊กเนื้อไป 2 จาน ไม่มีสาปเลยสักนิด นุ่มสบายเขี้ยว
ส่วนคนที่ไม่ทานเนื้อ ได้ข่าวว่าหมูตุ๋นที่นี่ สุดลิ่มจริงๆครับ ไว้โอกาสหน้าจะมาเติมรีวิวส่วนที่ยังขาดไปให้นะครับ

อ่ะ เรามาดูตัวร้านกันก่อนครับ ที่จอดรถก็หาเสียบเอาในซอยตามยถากรรมนะครับ

ภายในร้าน โปร่งโล่งสบาย ครัวเป็นกระจกเปิดให้ยืนเกาะตู้ชมได้ แต่อย่าเผลอหันไปหาเชียร์นะครับ

มาดูเมนูกับสนนราคากันครับ

มาดูตัวอาหารกันครับ
จานแรก สลัดผัก กลิ่นหอมดีครับ แต่ไม่ได้ลอง ผมไม่ทานผักครับ

จานที่สองสเต๊กเนื้อครับ

จานที่สามกุ้งกะทะร้อน เค้าบอกตัวเดียวก็ขาย ก็เลยสั่งตัวเดียวพอ สดดึ๋งอร่อยดีครับ

จานที่สี่อู้ด้งเส้นสดเสริฟแห้งกับเนื้อสไลด์ จานนี้ออร่าพุ่งครับ โคตรอร่อย

จานที่ห้า แกงหรี่หมูสไลด์

จานที่หก ซ้ำครับ ริบอายสเต๊ก อร่อยเริ่ด ขนาดต้องซ้ำ

สรุปค่าเสียหาย

รสชาติแบบนี้ ราคาแบบนี้ เจอกันบ่อยๆแน่นอนครับ

สามารถติดตามมินิรีวิว และรูปอาหารอื่นๆที่ไม่ได้ลงในพันทิป เพราะขี้เกียจหรืออะไรก็ตามแต่ได้ทางเพจผมเอง
https://www.facebook.com/gazzareview/
ชื่อสินค้า:   Tora Tora Japanese Kitchen
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่