ประสบการณ์เรื่องผีในมหาลัยชื่อดังแถวภาคใต้

สวัสดีครับเรื่องนี้เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นกับเราสมัยเรียนอยู่ที่มหาวิทยาลัยแห่งหนึ่งในภาคใต้
จริงๆประสบการณ์เจอสิ่งลี้ลับในมหาลัยตลอด 4 ปีของผมนั้นค่อนข้างจะมีหลายเรื่อง
ส่วนใหญ่จะเจอแบบ ธรรมดามา แค่เสียงกับกลิ่น แต่เรื่องที่จะมาเล่านั้น มาทั้งเสียงทั้งกลิ่นและทั้งภาพเลยครับ
หากย้อนกลับไปเมื่อปี 2555 ( จำ พ.ศ. ไม่ค่อยจะได้ครับ ) เกิดเหตุการณ์ที่สะเทือนขวัญขึ้นคือ
มีคนร้ายลอบวางระเบิด ภายในห้างดังแห่งหนึ่ง มีผู้บาดเจ็บและผู้เสียชีวิต หลายรายด้วยกัน  
หลังจากนั้นพอเหตุการณ์สงบ ไม่กี่วัน  เจ้าของกระทู้และเพื่อนได้ขับรถไป แถวๆตลาด(ที่มี่ของฝากขายเยอะ)
เพื่อที่จะซื้อของฝากกลับบ้านขณะที่ขับรถนั้นก็ได้ผ่านหน้าห้างแห่งนี้ไป ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นนะ เหตุการณ์ปกติ
หลังจาก กลับมาถึงหอเรียบร้อยแล้ว ด้วยความเพลียแดด เจ้าของกระทู้และเพื่อน จึงนอนหลับ
ในขณะนั้นเป็นช่วงเวลาประมาณ บ่ายโมงกว่าๆ หลับๆไป กึ่งหลับกึ่งตื่น อยากจะตื่นแต่ตื่นไม่ได้
ในขณะลืมตามัวๆนั้นมองไปเห็นเพื่อนนั่งอยู่ที่โต๊ะอ่านหนังสือ แต่เราไม่สามารถตื่นได้ ลุกไม่ได้ขยับไม่ได้
อ้าปากไม่ได้ อาการนี้ผีอำชัวร์ แต่พีคสุดคือ สักพักได้กลิ่นเหม็นไหม้ ลอยมา และมีเงาดำๆ
มายืนที่ปลายเตียงแล้วค่อยเลื่อนมานั่งทับที่กลางอกแล้ว พูดว่า มองกู มอง หน้ากู กูร้อน กูทรมาร ช่วยกูด้วย
หลังจากนั้น พยามนึกถึงพ่อ แม่ ช่วยด้วยสวดมนต์ จนคลายหลุดออกมาแล้ว วิ่งไปหาเพื่อนแล้วชวนเพื่อนลงไปด้านล่าง
บอกว่าอยู่ไม่ได้ แล้วเพื่อนก็ รีบลงมาแล้วบอกว่าก่อนหน้านี้กูก็โดนแต่กูหลุดออกมาก่อนแล้วมานั่งสักพักให้หายตกใจ
ไม่คิดว่าจะโดนเหมือนกัน  หลังจากนั้น เจ้าของกระทู้ก็ไปทำบุญถวายสังฆทานให้ผีที่มาอำ และไม่กล้าผ่านหน้าห้างนั้นอีกเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่