เวลาปั่นจักรยาน เคยเจอรถยนต์โรคจิตกันบ้างไหมครับ

ออกตัวใว้ก่อนนะครับ ผมปั่นทั้งจักรยานและขับรถยนต์ ไม่ได้ตั้งกระทู้เพื่อล่อเป้าหรือว่าคนขับรถยนต์โดยรวมครับ

วันนี้ตอนสิบโมงกว่าๆ ผมปั่นจักรยานออกจากหน้าหมู่บ้านไปเพื่อไปอีกซอยนึงเพื่อไปซื้อชาเย็น ปั่นบนไหล่ทางปกติครับ เส้นบางนาตราด แถวๆบางโฉลง ไม่ได้ใส่ชุดใส่หมวกอะไรครับ เพราะแค่ออกไปซื้อของกินไม่ได้ปั่นออกกำลังกาย

ตอนปั่นมีช่วงนึงถนนโล่งอยู่แปบนึง ก็ได้หันหลังไปมองด้านหลัง ไม่มีรถสักคันในระยะไกล้ๆ มีกะบะคันนึงวิ่งเลนกลางวิ่งไกลๆ สีน้ำเงินประกาย ไม่ทราบยี่ห้อ ก็ไม่ได้คิดอะไร หันกลับไปปั่นต่อ ทันใดนั้น เจ้ากะบะคันเดิมครับ มาวิ่งเลนซ้ายด้วยความเร็ว ประมาณวิ่งเฉี่ยวให้เสียว เราก็วูบสิครับเล่นขับมาแบบนี้ พอแซงได้มันก็ค่อยๆเบี่ยงไปเลนกลางอีกเหมือนตอนที่ผมหันหลังไปมอง ดูแล้วจงใจแน่นอน เพราะจังหวะนั้นไม่มีรถคันอื่น

อยากบอกว่าการกระทำของคุณมันแย่มากครับ โรคจิตรึไงเห็นจักรยานไม่ได้ ถ้าเกิดอะไรขึ้นมาคุณจะทำยังไง แย่มากๆครับ

คนอื่นเคยเจอบ้างไหมครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่